Danh mục sản phẩm
HÀNG GIA CÔNG

FRANXOMUC CAPSULES

Bên dưới là thông tin trên bao bì đã được Bộ Y Tế cấp:

Mỗi viên nang cứng chứa:

Thành phần hoạt chất:
Acetylcystein200 mg
Thành phần tá dược:
Tinh bột ngô, aerosil, magnesi stearat vừa đủ 1 viên
  • Dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh nhầy nhớt, bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn và làm sạch thường quy trong mở khí quản.
  • Dùng làm thuốc giải độc trong quá liều paracetamol.
  • Người lớn: 200 mg (1 viên) x 3 lần/ngày.
  • Trẻ em từ 2 – 6 tuổi: 200 mg (1 viên) x 2 lần/ngày.

_________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________

Làm thuốc tiêu chất nhầy:

  • Người lớn: 200 mg (1 viên) × 3 lần/ngày.
  • Trẻ em từ 2 – 6 tuổi: 200 mg (1 viên) × 2 lần/ngày.

Làm thuốc giải độc quá liều paracetamol:

  • Liều đầu tiên: 140 mg/kg.
  • Tiếp theo: Cách 4 giờ uống 1 lần, liều 70 mg/kg thể trọng và uống tổng cộng thêm 17 lần.

_________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________

Đang cập nhật