• Tel
  • Mail
  • Facebook
multi
Collagen 2
OstaminKid 2
prenatal 2
PARACETAMOL 500mg

PARACETAMOL 500mg

Mã SP: PARACETAMOL 500mg

Thương hiệu: CETECO US

Giá bán: Liên hệ

Mô tả sản phẩm: Điều trị các chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến vừa

Liên hệ đặt hàng và tư vấn :

Phòng Bán hàng - Miền Bắc : 097 7908353 (Ms. Loan) - 0973.142.388 (Ms. Yến)

Phòng Bán hàng - Miền Trung :(0236) 3817 323 

Phòng Bán hàng - Chi nhánh Miền Nam :( 0283) 8685 166

Thành phần: Mỗi viên chứa

Paracetamol...............................................................500mg

Tá dược ....................................................................vừa đủ  1 viên

Chỉ định: Paracetamol được dùng trong điều trị các chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến vừa trong các trường hợp:

- Cảm lạnh, cảm cúm, đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau họng,đau răng , đau cơ xương, bong gân, đau khớp, đau lưng,đau do chấn thương, đau thần kinh…

-  Nhiễm khuẩn đường hô hấp trên: đau tai, đau họng, viêm mũi, viêm xoang do nhiễm khuẩn hay do thời tiết....

-  Sau phẩu thuật nha khoa, nhổ răng, cắt amidan.

Liều lượng và cách dùng: Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: cứ 4-6 giờ một lần khi cần, và không uống quá 8 viên/ngày.

- Uống 1 viên/lần.

- Đau nhiều: Người lớn có thể uống 2 viên/lần.

Lưu ý: 

* Khoảng cách giữa 2 lần uống phải hơn 4 giờ và không uống quá 8 viên/ngày.

* Không nên kéo dài việc sử dụng thuốc mà cần có ý kiến của bác sĩ khi:

                - Có triệu chứng mới xuất hiện.

                - Sốt cao (39,5oC) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.

                - Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

                - Đọc kĩ hướng dẫn trước khi dùng, nếu cần thì hỏi thêm ý kiến của bác sĩ.

* Trường hợp bệnh nhân suy thận nặng (hệ số thanh thải creatinin <10ml/phút), cần giảm liều và các  liều cách nhau ít nhất 8 giờ, hoặc theo chỉ định của thầy thuốc.

Chống chỉ định:

-  Quá mẫn cảm với Paracetamol.

-  Người bệnh nhiều lần thiếu máu, hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

-  Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase; suy chức năng gan.

Thận trọng:

-  Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p-aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng Paracetamol .

- Người bị phenylcetol-niệu và người phải hạn chế lượng phenylalamin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm Paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hoá trong dạ dày - ruột thành phenylalamin sau khi uống.

- Phải thận trọng khi dùng Paracetamol cho những người có bệnh thiếu máu từ trước, và chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.

      - Nên tránh hoặc hạn chế uống rượu khi dùng Paracetamol

Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú:

Chưa xác định được tính an toàn của Paracetamol dùng khi mang thai liên quan đến tác dụng không mong muốn có thể có đối với phát triển của bào thai. Do đó chỉ dùng Paracetamol cho phụ nữ mang thai khi thật sự cần thiết

Đối với người mẹ dùng Paracetamol sau khi sinh và cho con bú, không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ.

Tác dụng không mong muốn:

Ít gặp: ban da, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu, độc tính với thận khi lạm dụng dài ngày.

Hiếm gặp: Phản ứng quá mẫn, có thể gây suy gan (do huỷ tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài

Khuyến cáo

Không dùng thuốc quá hạn ghi trên hộp, hoặc khi có nghi ngờ về chất lượng của thuốc như: viên bị ướt, bị biến màu.

Hạn dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất.                                          

Tiêu chuẩn áp dụng: TCCS.                                   

Bảo quản: Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng.

Viên nén Ceteco CENFLU lọ 100 viên
Viên nén Ceteco CENFLU lọ 100 viên

Điều trị các chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến...

Liên hệ

Chi Tiết
Viên nén Datadol Extra Hộp 180 viên
Viên nén Datadol Extra Hộp 180 viên

Điều trị các chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến...

Liên hệ

Chi Tiết
Ceteco ATAXAN
Ceteco ATAXAN

Điều trị các chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến...

Liên hệ

Chi Tiết
Ceteco CENFLU - Vỉ 6 viên
Ceteco CENFLU - Vỉ 6 viên

Điều trị các chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến...

Liên hệ

Chi Tiết
CENDOCOLD - Child
CENDOCOLD - Child

Điều trị các chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến...

Liên hệ

Chi Tiết
CENPADOL 250
CENPADOL 250

Điều trị các chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến...

Liên hệ

Chi Tiết
Ceteco CENFLU - Vỉ 10 viên
Ceteco CENFLU - Vỉ 10 viên

Điều trị các chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến...

Liên hệ

Chi Tiết