• Tel
  • Mail
  • Facebook
Collagen 2
OstaminKid 2
Diacare 2
Dabicom 2
prenatal 2
Thuốc bột CENDEMUC

Thuốc bột CENDEMUC

Mã SP: Thuốc bột Cendemuc

Thương hiệu: CETECO US

Giá bán: Liên hệ

Mô tả sản phẩm: Là thuốc tiêu nhầy và giải độc paracetamol

Liên hệ đặt hàng và tư vấn (0236) 3817 552

THÀNH PHẦN:  cho 1 viên gói

N.Acetyl L. Cystein ........................... 200 mg

Đường trắng .................................... 1790 mg

Acesulfame K ................................... 50 mg

Sunset yellow .................................... v đ

Hương dâu ........................................ v đ

TÁC DỤNG:  Là thuốc tiêu nhầy và giải độc paracetamol

CHỈ ĐỊNH:  Dùng trong các trường hợp sau:

- Dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh nhầy nhớt, bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn và làm sạch thường quy trong mở khí quản.

- Dùng làm thuốc giải độc trong quá liều paracetamol.

LIỀU LƯỢNG - CÁCH DÙNG:   

- Làm thuốc tiêu chất nhầy: 

           + Trẻ em < 2 tuổi:  200mg chia 2 lần/ ngày ( mỗi lần nữa gói )

           + Trẻ em từ 2 – 6 tuổi:  200 mg x 2 lần/ ngày

           + Người lớn:  200 mg x 3 lần/ ngày

- Làm thuốc giải độc quá liều paracetamol:  Liều đầu tiên 140mg/ kg, dùng dung dịch 5%; tiếp theo cách 4 giờ uống 1 lần, liều 70mg/ kg thể trọng và uống tổng cộng 17 lần.

 CHỐNG CHỈ ĐỊNH: 

- Tiền sử hen

- Quá mẫn với Acetyl cystein

 THẬN TRỌNG: Phải giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen, nếu dùng cho người bệnh có tiền sử dị ứng. Nếu có co thắt phế quản, phải dùng thuốc phun mù giãn phế quản như salbutamol (thuốc beta - adrenergic chọn lọc, tác dụng ngắn) hoặc ipratropium (thuốc kháng muscarin) và phải ngừng acetylcystein ngay. Khi điều trị với acetylcystein có thể xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản, cần phải hút để lấy ra nếu bệnh nhân giảm khả năng ho.

SỬ DỤNG CHO PHỤ NỮ CÓ THAI VÀ CHO CON BÚ:  Có thể dùng khi đang mang thai hoặc cho con bú. Tuy nhiên không nên dùng liều cao quá.

TÁC ĐỘNG KHÔNG MONG MUỐN CỦA THUỐC: 

- Buồn nôn, nôn.

- Buồn ngủ, nhức đầu, ù tai.

- Viêm miệng, chảy nước mũi nhiều.

- Phát ban, mày đay.

- Co thắt phế quản kèm phản ứng dạng phản vệ toàn thân, sốt, rét run ( hiếm gặp).

SỬ DỤNG QUÁ LIỀU:  Có triệu chứng như triệu chứng phản vệ nhưng nặng hơn nhiều:  Đặc biệt là giảm huyết áp. Các triệu chứng khác bao gồm suy hô hấp, tan máu, đông máu rải rác nội mạch và suy thận. Tử vong đã xảy ra ở nngười bệnh bị quá liều khi đang điều trị nhiễm độc paracetamol. Điều trị quá liều theo triệu chứng.

BẢO QUẢN:  Nơi khô mát, tránh ánh sáng

HẠN DÙNG:  24 tháng kể từ ngày sản xuất        TIÊU CHUẨN ÁP DỤNG:   TCCS

Thuốc bột Ceteco DAMUC
Thuốc bột Ceteco DAMUC

Là thuốc tiêu nhầy và giải độc paracetamol

Liên hệ

Chi Tiết
CENDEMUC - Hộp 100 viên
CENDEMUC - Hộp 100 viên

Là thuốc tiêu nhầy và giải độc paracetamol

Liên hệ

Chi Tiết
CENDEMUC - Lọ 100 viên
CENDEMUC - Lọ 100 viên

Là thuốc tiêu nhầy và giải độc paracetamol

Liên hệ

Chi Tiết
Ceteco AMLOCEN
Ceteco AMLOCEN

Là thuốc tiêu nhầy và giải độc paracetamol

Liên hệ

Chi Tiết
CENDEIN
CENDEIN

Là thuốc tiêu nhầy và giải độc paracetamol

Liên hệ

Chi Tiết
CETECO BEKA
CETECO BEKA

Là thuốc tiêu nhầy và giải độc paracetamol

Liên hệ

Chi Tiết
Ceteco CENSAMIN FORT
Ceteco CENSAMIN FORT

Là thuốc tiêu nhầy và giải độc paracetamol

Liên hệ

Chi Tiết
Ceteco CENVACIN
Ceteco CENVACIN

Là thuốc tiêu nhầy và giải độc paracetamol

Liên hệ

Chi Tiết